நாடு முழுவதும் புதிய வாகனங்களுக்கு ஆர்.சி வழங்குவது நிறுத்தம் அதிரடி அறிவிப்பு

போலியான வாகன பதிவு எண் தட்டுகளை தடுக்கும் வகையில், கடந்த ஏப்ரல் 1ந் தேதி முதல் புதிதாக விற்பனைக்கு வரும் வாகனங்களில் உயர் பாதுகாப்பு கொண்ட பதிவெண் தட்டுகள் பொருத்துவது கட்டாயமாக்கப்பட்டது.

பல்வேறு பாதுகாப்பு அம்சங்களை கொண்டஉயர் பாதுகாப்பு பதிவெண் தட்டுகள் வாகனத்தை விட்டு எடுக்க முடியாத, மறு முறை பயன்படுத்த முடியாத வகையில் வாகனத்துடனே பொருத்தபட்டு வரும்.

இந்நிலையில் நாடு முழுவதும் புதிய வாகனங்களுக்கு பதிவு சான்றிதழ் (ஆர்.சி) வழங்குவது நாடு முழுவதும் நிறுத்தப்பட்டுள்ளது. வாஹன் தரவு தளத்துடன் உயர் பாதுகாப்பு பதிவு எண் தட்டுகள் ஒருங்கிணைக்கபடாததால் இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இது தொடர்பாக தகவல் தெரிவித்துள்ள போக்குவரத்து ஆணையர் ராஜிவ் புத்தாளர் கூறியதாவது., வாகனம் பதிவு செய்வதற்கான போக்குவரத்து மெஷின் திட்டத்தின் பான் இந்தியா விண்ணப்ப முறைக்கு சாலை போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலை மத்திய அமைச்சகம் உத்தரவின் பேரில் தேசிய தகவல் மையம் தகவல்களை தர இன்னும் அனுமதிக்கவில்லை.

இதனால் நாடு முழுவதும் புதிய மோட்டார் வாகனங்களுக்கு பதிவு சான்றிதழ் வழங்குவது நிறுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆனால் மத்திய பிரதேஷ், ஆந்திர பிரதேஷ், தெலுங்கானா மாநிலங்கள் விலக்கு. ஏனென்றால் இந்த 3 மாநிலங்களும் வாஹன் தரவு தளத்திற்கு பதில் தங்களது சொந்த மென் பொருளை பயன்படுத்துகின்றன.

Comments....

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.